asd
spot_img
Monday, July 15, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ Brampton 'ਚ ਹੜ੍ਹ...

ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ Brampton ‘ਚ ਹੜ੍ਹ ਦਾ ਖਤਰਾ

PUNJAB TODAY NEWS CA:-

Brampton, 23 August 2022,(PUNJAB TODAY NEWS CA):- ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਤੂਫ਼ਾਨ ਕਾਰਨ ਪੂਰੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਸਿਟੀ ਆਫ ਬਰੈਂਪਟਨ (City of Brampton) ਦੁਆਰਾ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ,ਐਡਵਾਈਜ਼ਰੀ (Advisory) ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

ਇਹ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ-

ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ,ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਪਾਲਤੂ ਜਾਨਵਰਾਂ ਨੂੰ ਖੜ੍ਹੇ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖੋ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਅੰਦਰੂਨੀ ਬਿਜਲੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਅਤੇ ਭੂਮੀਗਤ ਜਾਂ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗੀਆਂ ਬਿਜਲੀ ਦੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਕਾਰਨ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਹੜ੍ਹ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਗੱਡੀ ਨਾ ਚਲਾਓ ਜਾਂ ਨਾ ਚੱਲੋ ਕਿਉਂਕਿ ਹੜ੍ਹ ਦਾ ਪਾਣੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਡੁੱਬਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਚਿਤ ਨਿੱਜੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਕਰਨ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਨਾ ਪਹਿਨੇ ਹੋਣ, ਹੜ੍ਹ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਨਾ ਹੋਵੋ।

ਨੀਵੇਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚੋ ਕਿਉਂਕਿ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ Sewage, Chemicals ਅਤੇ ਟੁੱਟੇ ਕੱਚ ਵਰਗਾ ਮਲਬਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਆਪਣੇ ਘਰ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿਓ ਜੇਕਰ ਸੰਭਾਵੀ ਨੀਂਹ ਅਤੇ ਢਾਂਚਾਗਤ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇ ਕੋਈ ਸੰਕੇਤ ਹਨ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦਲਾਨ ਦੀਆਂ ਛੱਤਾਂ ਅਤੇ ਓਵਰਹੈਂਗ (Overhang) ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਇਮਾਰਤਾਂ ਦੇ ਢਾਂਚੇ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੇ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਤੁਰੰਤ 911 ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਨ, ਅਤੇ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਸਥਾਨਕ ਹੜ੍ਹਾਂ,ਬਲਾਕ ਕੀਤੇ ਤੂਫਾਨ ਸੀਵਰ ਮਿਊਂਸੀਪਲ ਗਰੇਟਾਂ ਜਾਂ ਬੇਸਮੈਂਟ (Storm Sewer Municipal Grates Or Basement) ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨ ਲਈ 311 ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਨ। 

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular

Recent Comments