asd
spot_img
Friday, July 19, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਰਾਸ਼ਟਰੀIndia ‘ਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ 5G ਯੁੱਗ,PM ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੇਵਾ,Jio-Airtel...

India ‘ਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ 5G ਯੁੱਗ,PM ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੇਵਾ,Jio-Airtel ਨੇ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ

PUNJAB TODAY NEWS CA:-

NEW DELHI,(PUNJAB TODAY NEWS CA):- ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਤੋਹਫਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ,ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (New Delhi) ਦੇ ਪ੍ਰਗਤੀ ਮੈਦਾਨ ਵਿਖੇ 5ਜੀ (5G) ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਭਾਰਤ ਲਈ ਇਹ ਖਾਸ ਪਲ ਹੈ,ਭਾਰਤ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਯੁੱਗ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰ ਚੁੱਕਾ ਹੈ,ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅੱਜ ਤੋਂ ਇੰਡੀਅਨ ਮੋਬਾਈਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ,ਜੋ ਚਾਰ ਦਿਨ ਚੱਲੇਗੀ,ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ 5ਜੀ ਸੇਵਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ,ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਟੈਲੀਕਾਮ ਆਪਰੇਟਰਾਂ (Telecom Operators) ਨਾਲ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ,ਹੁਣ 4G ਤੋਂ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕਰਕੇ,ਅਸੀਂ 5G ਸੇਵਾ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਾਂ।

ਇਹ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਚਾਰ ਦਿਨ ਚੱਲੇਗਾ

1 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਇਹ ਸਮਾਗਮ 4 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗਾ,ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਸਮਾਗਮ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ IMC 2022 5G ਦੇ ਕਾਰਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਾਸ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਭਾਰਤ ‘ਤੇ 5G ਦਾ ਕੁੱਲ ਆਰਥਿਕ ਪ੍ਰਭਾਵ 2035 ਤੱਕ 450 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ,4G ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, 5G ਨੈੱਟਵਰਕ (5G Network) ਕਈ ਗੁਣਾ ਤੇਜ਼ ਸਪੀਡ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ-ਮੁਕਤ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ (Hassle-Free Connectivity) ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਇਹ ਅਰਬਾਂ ਜੁੜੀਆਂ ਡਿਵਾਈਸਾਂ ਨੂੰ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ (Real Time) ਵਿੱਚ ਡਾਟਾ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

5G ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਆਪਣਾ ਅਨੁਭਵ

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਇਸ ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਬਲਕਿ ਇਸ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਵੀ ਕੀਤਾ,ਉਹ ਜਾਣਦਾ ਸੀ ਕਿ ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ,5ਜੀ ਦੀ ਸਪੀਡ 4ਜੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 10 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਵੇਗੀ,ਇਸ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਵੌਇਸ ਕੁਆਲਿਟੀ ਅਤੇ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ (Voice Quality And Connectivity) ਨਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਤਿੰਨ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਟੈਲੀਕਾਮ ਆਪਰੇਟਰਾਂ (Telecom Operators) ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 5ਜੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ (5G Technology) ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕਈ ਤਕਨੀਕਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ,ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ,ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਉੱਚ-ਸੁਰੱਖਿਆ ਰਾਊਟਰ,ਸਾਈਬਰ ਖ਼ਤਰੇ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮ,ਐਂਬੂਪੌਡ ਵਰਗੀਆਂ 5ਜੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀਆਂ (5G Technology) ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ,ਰਿਲਾਇੰਸ ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਸੰਬਰ 2023 ਤੱਕ ਜੀਓ 5ਜੀ ਸੇਵਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਰ ਤਾਲੁਕਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular

Recent Comments