Thursday, March 30, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ Child Care ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਅੱਜ ਬਿੱਲ ਪੇਸ਼...

ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ Child Care ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਅੱਜ ਬਿੱਲ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗੀ ਲਿਬਰਲ ਸਰਕਾਰ

Punjab Today News Ca:-

Ottawa, December 8 (Punjab Today News Ca):- ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਫੈਮਿਲੀਜ਼ ਮੰਤਰੀ ਕਰੀਨਾ ਗੋਲਡ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ ਬਿੱਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ,ਇਸ ਨਾਲ ਨਵੇਂ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡੇਅਕੇਅਰ ਸਿਸਟਮ ਵਿੱਚ ਓਟਵਾ ਦੀ ਲੰਮੀਂ ਭੂਮਿਕਾ ਵੀ ਤੈਅ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ,ਲਿਬਰਲ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਨੈਸ਼ਨਲ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਪਲੈਨ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਡੇਅਕੇਅਰ ਫੀਸ ਔਸਤਨ 50 ਫੀ ਸਦੀ ਤੱਕ ਘੱਟ ਜਾਵੇਗੀ ਤੇ 2026 ਤੱਕ ਇਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 10 ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਰਹਿ ਜਾਵੇਗੀ।

2021 ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਫੈਡਰਲ ਬਜਟ ਵਿੱਚ ਲਿਬਰਲਾਂ ਨੇ ਅਗਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕੌਮੀ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਸਿਸਟਮ (Child Care System) ਉੱਤੇ 30 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਖਰਚਣ ਦਾ ਤਹੱਈਆ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਸੀ,ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਲਾਨਾ 9·2 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਖਰਚਣ ਦਾ ਵੀ ਤਹੱਈਆ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ (Prime Minister Justin Trudeau) ਨੇ ਗੋਲਡ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਪੱਧਰ ਦੇ ਮਿਆਰੀ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਹਿਫਾਜ਼ਤ ਲਈ ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਫੈਡਰਲ ਚਾਈਲਡ ਕੇਅਰ ਬਿੱਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਜਿੰ਼ਮੇਵਾਰੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ,ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਗੋਲਡ ਨੇ ਆਖਿਆ ਸੀ ਕਿ ਇਸ ਬਿੱਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸਾਂ ਤੇ ਟੈਰੇਟਰੀਜ਼ ਵੱਲੋਂ ਓਟਵਾ ਨਾਲ ਫੰਡਿੰਗ ਸਬੰਧੀ ਕੀਤੇ ਸਮਝੌਤੇ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ਦੀ ਵੀ ਚੜ੍ਹਾਈ ਰਹੇਗੀ,ਇਸ ਵਿੱਚ ਪੇਰੈਂਟ ਫੀਸ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਤੇ ਵਧੇਰੇ ਸਪੇਸ ਕਾਇਮ ਕਰਨਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਵੇਗਾ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular