Monday, October 2, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਸਾਡੀ ਸਿਹਤਪੀਲੀਏ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ 'ਗੰਨੇ ਦਾ ਰਸ', ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਵੀ...

ਪੀਲੀਏ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ ‘ਗੰਨੇ ਦਾ ਰਸ’, ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਵੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਮਜ਼ਬੂਤ

Punjab Today News Ca:-

  1. ਗੰਨੇ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਕੁਦਰਤੀ ਖੰਡ ਫਲੇਵੋਨ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਗਲਾਈਕੋਸਾਈਡ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਗਲਾਈਕੋਸਾਈਡ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਖਾਰੀ ਅਤੇ ਸਾੜ ਵਿਰੋਧੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਛੱਡਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਸਾਡੇ ਜਿਗਰ ਅਤੇ ਗੁਰਦਿਆਂ ਨੂੰ ਸੋਪਰਟ ਦੇ ਕੇ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।
  2. ਗੰਨੇ ਦਾ ਰਸ ਤੁਹਾਡੇ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੀਲੀਏ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਵੀ ਇਹ ਇੱਕ ਸਿਹਤਮੰਦ ਡਰਿੰਕ ਹੈ। ਗੰਨੇ ਦੇ ਰਸ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਐਂਟੀਆਕਸੀਡੈਂਟ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬਿਲੀਰੂਬਿਨ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।
  3. ਗੰਨੇ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸੁਕਰੋਜ਼ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਊਰਜਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।
  4. ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਅਲਫ਼ਾ ਹਾਈਡ੍ਰੋਕਸੀ ਐਸਿਡਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਗਲਾਈਕੋਲਿਕ ਐਸਿਡ ਹੈ ਜੋ ਗੰਨੇ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਗੰਨੇ ਦਾ ਜੂਸ ਪੀਣ ਨਾਲ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਚਮਕਦਾਰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।
  1. ਗੰਨੇ ਦੇ ਰਸ ਨੂੰ ਅਦਰਕ ਦੇ ਰਸ ਦੇ ਨਾਲ ਪੀਣ ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
  2. ਗੰਨੇ ਦਾ ਰਸ ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ, ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਆਇਰਨ ਦਾ ਚੰਗਾ ਸਰੋਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਜ਼ਰੂਰੀ ਖਣਿਜਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਗੰਨੇ ਦਾ ਜੂਸ ਪੀਂਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਗੱਲ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੇ 15 ਮਿੰਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪੀਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਜਲਦੀ ਆਕਸੀਡਾਈਜ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular