Thursday, March 30, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂਕੈਨੇਡਾ,ਮੈਨੀਟੋਬਾ ਅਤੇ ਵਿਨੀਪੈਗ ਸ਼ਹਿਰ ਨੇ ਐਡਸਮ ਪਾਰਕ ਵਿਖੇ ਇਕ ਮਿਲੀਅਨ ਦੇ ਨਵੇਂ...

ਕੈਨੇਡਾ,ਮੈਨੀਟੋਬਾ ਅਤੇ ਵਿਨੀਪੈਗ ਸ਼ਹਿਰ ਨੇ ਐਡਸਮ ਪਾਰਕ ਵਿਖੇ ਇਕ ਮਿਲੀਅਨ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ

PUNJAB TODAY NEWS CA:-

WINNIPEG,(PUNJAB TODAY NEWS CA),ਸੁਰਿੰਦਰ ਮਾਵੀ:- ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ, ਮੈਨੀਟੋਬਾ ਪ੍ਰਾਂਤ ਅਤੇ ਵਿਨੀਪੈਗ ਸ਼ਹਿਰ ਨੇ ਅੱਜ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜੋ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮੀ ਵਿਨੀਪੈਗ ਦੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵਾਸਤੇ ਨਵੀਆਂ ਮਨੋਰੰਜਕ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਵੇਗਾ। ਐਡਸਮ ਪਾਰਕ ਵਿਖੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ 3,000-ਵਰਗ-ਫੁੱਟ ਪਹੁੰਚ ਯੋਗ ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪਾਰਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਵਸੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ।

ਇਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਾਸਤੇ ਕੌਂਸਲ ਵੱਲੋਂ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤਾ ਬਜਟ $1 ਮਿਲੀਅਨ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਬਜਟ ਵਿਚੋਂ $400,000 ਨੂੰ ਫੈਡਰਲ ਕੈਨੇਡਾ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਬਿਲਡਿੰਗ ਫ਼ੰਡ ਰਾਹੀਂ ਫ਼ੰਡ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਬਿਲਡਿੰਗ ਸਸਟੇਨਏਬਲ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵੱਲੋਂ $300,000, ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਲੈਂਡ ਸਮਰਪਣ ਰਿਜ਼ਰਵ ਫ਼ੰਡ ਵਿਚੋਂ $300,000 ਹਨ।

ਵਿਨੀਪੈਗ ਨਾਰਥ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ, ਕੇਵਿਨ ਲਾਮਰੂਸ ਨੇ ਅੰਤਰ-ਸਰਕਾਰੀ ਮਾਮਲਿਆਂ, ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਅਤੇ ਭਾਈ ਚਾਰਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਮਾਣਯੋਗ ਡੋਮਿਨਿਕ ਲੇਬਲੈਂਕ ਦੀ ਤਰਫ਼ੋਂ ਕਿਹਾ, ”ਇਹ ਪਾਰਕ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਰਸਤਿਆਂ, ਨਵੇਂ ਪਿਕਨਿਕ ਫ਼ਰਨੀਚਰ ਅਤੇ ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ ਦੇ ਨਾਲ, ਪੁਨਰ-ਸੁਰਜੀਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਹੁਣ ਐਡਸਮ ਪਾਰਕ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਬੈਠਣ, ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਗਰਮੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਲਈ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀਆਂ ਯਾਦਾਂ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਮਜ਼ੇਦਾਰ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੇਗਾ।

” ”ਸੂਬਿਆਂ ਅਤੇ ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਈਵਾਲੀ ਵਿਚ, ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਆਧੁਨਿਕ ਮਨੋਰੰਜਨ ਦੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦੀ ਹੈ ਜੋ ਸਾਡੇ ਭਾਈ ਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਜੀਵੰਤ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।”ਓਲਡ ਕਿਲਡੋਨਾਨ ਦੇ ਸਿਟੀ ਕੌਂਸਲਰ ਦੇਵੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਇਸ ਪੈਮਾਨੇ ਦੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਉਦੋਂ ਸੰਭਵ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪੱਧਰ ਵਿਨੀਪੈਗਰਾਂ ਦੇ ਲਾਭ ਲਈ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ”ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ ਸਾਡੀਆਂ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤ ਗਰਮੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਪੁੱਛਣਯੋਗ ਮਜ਼ੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਮੈਂ ਜਾਣਦੀ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵਿਚਲੇ ਪਰਿਵਾਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਇਸ ਸੁਵਿਧਾ ਦਾ ਅਨੰਦ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਹਨ।”

ਮੇਪਲਜ਼ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਪ੍ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਟ ਡੈਰੇਕ ਡਾਬੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਮੇਪਲਜ਼ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਜੋਂ, ਮੈਂ ਜਾਣਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਰਾ ਭਾਈਚਾਰਾ ਇਸ ਨਵੇਂ ਆਊਟਡੋਰ ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ ਅਤੇ ਪਿਕਨਿਕ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਰੁਮਾਂਚਿਤ ਹੈ”। ”ਅਸੀਂ ਕੌਂਸਲਰ ਦੇਵੀ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਇਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਮੈਨੀਟੋਬਾ ਸੂਬੇ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭਾਈਵਾਲੀ ਵਾਸਤੇ ਧੰਨਵਾਦੀ ਹਾਂ।

ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਪਹੁੰਚਣਯੋਗ ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿਚ ਐਸਫਾਲਟ ਪਾਥਵੇਅਜ਼ ਅਤੇ ਬੈਠਣ ਦੇ ਖੇਤਰ, ਵਾੜ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਰਸਤੇ, ਬੈਂਚ, ਪਿਕਨਿਕ ਟੇਬਲ, ਬਾਈਕ ਰੈਕ, ਸ਼ੇਡ ਢਾਂਚੇ, ਅਤੇ ਅਪਗਰੇਡ ਕੀਤੇ ਲੈਂਡ ਸਕੇਪਿੰਗ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੇ।ਇਸ ਉਸਾਰੀ ਦੇ 2023 ਦੀ ਬਸੰਤ ਰੁੱਤ ਵਿਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਪਰੇਅ ਪੈਡ 2024 ਦੀਆਂ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿਚ ਜਨਤਾ ਵਾਸਤੇ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular