spot_img
Monday, May 20, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀNew Zealand ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜੈਸਿੰਡਾ ਆਰਡਰਨ ਵਲੋਂ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ...

New Zealand ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜੈਸਿੰਡਾ ਆਰਡਰਨ ਵਲੋਂ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ

Punjab Today News Ca:-

New Zealand,19 January 2023 ,(Punjab Today News Ca):- ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ (New Zealand) ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜੈਸਿੰਡਾ ਆਰਡਰਨ ਵਲੋਂ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜੈਸਿੰਡਾ ਆਰਡਰਨ (Jacinda Ardern) ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਸਤੀਫੇ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਕੇ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਕਾਕਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਜੈਸਿੰਡਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਊਰਜਾ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਹੁਣ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਇਸ ਲਈ ਛੱਡ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਅਜਿਹੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਭੂਮਿਕਾ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ,ਇਹ ਜਾਣਨ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਕਦੋਂ ਸਹੀ ਵਿਅਕਤੀ ਹੋ ਅਤੇ ਕਦੋਂ ਨਹੀਂ ਹੋ,ਮੈਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨੀ ਮਿਹਨਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ,ਮੈਂ ਜਾਣਦੀ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨੂੰ ਨਿਭਾਉਣ ਲਈ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਇੰਨੀ ਤਾਕਤ ਨਹੀਂ ਬਚੀ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਜੇਸਿੰਡਾ ਦਾ ਕਾਰਜਕਾਲ 7 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋਵੇਗਾ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ਮੈਂ ਇਨਸਾਨ ਹਾਂ, ਸਿਸਤਦਾਨ ਵੀ ਇਨਸਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ,ਜੋ ਅਸੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਉਹ ਸਭ ਕੁਝ ਕਰਦੇ ਹਾਂ,ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜੈਸਿੰਡਾ ਆਰਡਰਨ (Jacinda Ardern) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਗਰਮੀਆਂ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਕੀ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਭੂਮਿਕਾ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਦੀ ਊਰਜਾ ਸੀ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਅਤੇ ਸਿੱਟਾ ਕੱਢਿਆ ਕਿ ਕੋਈ ਊਰਜਾ ਨਹੀਂ ਸੀ।

2017 ਵਿੱਚ ਜੈਸਿੰਡਾ (Jacinda Arder)  ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣੀ ਸੀ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੋਵਿਡ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਅਤੇ ਕ੍ਰਾਈਸਟਚਰਚ ਵਿੱਚ ਦੋ ਮਸਜਿਦਾਂ ‘ਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਅਤੇ ਵ੍ਹਾਈਟ ਆਈਲੈਂਡ (White Island) ਦੇ ਜਵਾਲਾਮੁਖੀ ਫਟਣ ਵਰਗੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਸਮੇਤ ਵੱਡੀਆਂ ਆਫ਼ਤਾਂ ਦੌਰਾਨ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ (New Zealand) ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ,ਅਜੇ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਆਰਡਰਨ ਦੀ ਥਾਂ ਕੌਣ ਲਵੇਗਾ,ਉਪ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਗ੍ਰਾਂਟ ਰੌਬਰਟਸਨ ਨੂੰ ਇਸ ਭੂਮਿਕਾ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਹੁਦਾ ਨਹੀਂ ਮੰਗਣਗੇ,ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ,“ਮੈਂ ਲੇਬਰ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਲਈ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ।”

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular

Recent Comments