Tuesday, November 28, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ 5 ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ 40 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ...

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ 5 ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ 40 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਪਾਰ

Punjab Today News Ca:-

Islamabad,(Punjab Today News Ca):- ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦਿਨੋ-ਦਿਨ ਵੱਧ ਰਹੀਆਂ ਹਨ,ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਕੀਮਤ ਸੂਚਕ (SPI) ਦੁਆਰਾ ਮਾਪੀ ਗਈ ਛੋਟੀ ਮਿਆਦ ਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ ਨੂੰ 41.54 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੱਕ ਧੱਕ ਦਿੱਤਾ,ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਇਹ 38.42 ਫੀਸਦੀ ‘ਤੇ ਸੀ,ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਵੇਲੇ ਪਿਆਜ਼ 250 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ, ਦੁੱਧ 250 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ, ਘਿਓ 2500 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਟੈਕਸ ਵਧਾਏ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਕੀਮਤਾਂ ਹੋਰ ਵਧ ਗਈਆਂ ਹਨ,ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਰ 40 ਫੀਸਦੀ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ,ਪਿਛਲੇ 5 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਾਧਾ ਪਿਆਜ਼, ਚਿਕਨ, ਆਂਡੇ, ਚਾਵਲ, ਸਿਗਰਟ ਅਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ (Petrol And Diesel) ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ਼ ਸਟੈਟਿਸਟਿਕਸਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਦਰ ਹਫ਼ਤੇ-ਦਰ-ਹਫ਼ਤੇ ਘੱਟ ਗਈ ਹੈ, ਪਰ ਕੇਲੇ, ਚਿਕਨ, ਖੰਡ, ਰਸੋਈ ਦਾ ਤੇਲ, ਗੈਸ ਅਤੇ ਸਿਗਰਟ ਮਹਿੰਗੇ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ ਉੱਚੀ ਰਹੀ ਹੈ,ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਕੀਮਤ ਸੂਚਕ ਦੁਆਰਾ ਮਾਪੀ ਗਈ ਛੋਟੀ ਮਿਆਦ ਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ 23 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋਏ ਹਫਤੇ ਲਈ ਸਾਲ ਦਰ ਸਾਲ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਵਧ ਕੇ 41.54 ਫੀਸਦੀ ਹੋ ਗਈ, ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ 38.42 ਫੀਸਦੀ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਕਿ ਗੈਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 108.4 ਫੀਸਦੀ (ਘੱਟ ਆਮਦਨ ਵਾਲੇ ਵਰਗ ਲਈ), ਸਿਗਰਟ 76.45 ਫੀਸਦੀ, ਕੇਲਾ 6.67 ਫੀਸਦੀ, ਚਿਕਨ 5.27 ਫੀਸਦੀ, ਖੰਡ 3.37 ਫੀਸਦੀ, ਰਸੋਈ ਦਾ ਤੇਲ ਪੰਜ ਲੀਟਰ ਟੀਨ 3.07 ਫੀਸਦੀ, ਵਨਸਪਤੀ ਘਿਓ 2.5 ਕਿਲੋ ਪੈਕ 2.5 ਫੀਸਦੀ, ਵਨਸਪਤੀ 2.79 ਫੀਸਦੀ ਹੈ,1 ਕਿਲੋ ਦੇ ਪੈਕ ‘ਚ ਘਿਓ 2.2 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ ਤਿਆਰ ਚਾਹ ‘ਚ 1.09 ਫੀਸਦੀ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular