spot_img
Thursday, April 18, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਟਵਿੱਟਰ ਸੀਈਓ ਪਰਾਗ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਐਲਨ ਮਸਕ 'ਤੇ...

ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਟਵਿੱਟਰ ਸੀਈਓ ਪਰਾਗ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਐਲਨ ਮਸਕ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਮੁਕੱਦਮਾ,1 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਹੈ ਮਾਮਲਾ

PUNJAB TODAY NEWS:-

PUNJAB TODAY NEWS:- ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਟਵਿੱਟਰ ਸੀਈਓ ਪਰਾਗ ਅਗਰਵਾਲ,ਸਾਬਕਾ ਕਾਨੂੰਨੀ ਮੁਖੀ ਵਿਜੇ ਗੱਡੇ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਵਿੱਤੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇਡ ਸਹਿਗਲ ਨੇ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਭੁਗਤਾਨ ਨਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਾਨੂੰਨੀ ਬਿੱਲਾਂ ਲਈ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ ਐਲਨ ਮਸਕ ਨੇ ਅਗਰਵਾਲ,ਗੱਡੇ ਅਤੇ ਸਹਿਗਲ ਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ,ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਡੇਲਾਵੇਅਰ ਚਾਂਸਰੀ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਾਇਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਵੀਨਤਮ ਮੁਕੱਦਮੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,ਤਿੰਨਾਂ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਹੈ।

ਕਿ ਟਵਿੱਟਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ,ਇਹ ਖਰਚੇ ਨਿਆਂ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਸਕਿਓਰਿਟੀਜ਼ ਐਂਡ ਐਕਸਚੇਂਜ ਕਮਿਸ਼ਨ (ਐਸਈਸੀ) ਦੁਆਰਾ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਲਈ ਕਈ ਸੁਣਵਾਈਆਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ,ਅਗਰਵਾਲ ਅਤੇ ਸਹਿਗਲ ਨੂੰ ਸਤੰਬਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀਭੂਤੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿੱਚ ਬਚਾਓ ਪੱਖ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਅਜੇ ਵੀ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

ਗੱਡੇ ਨੂੰ ਇਸ ਸਾਲ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ ਸਿਕਿਊਰਿਟੀਜ਼ ਕਲਾਸ ਐਕਸ਼ਨ (Securities Class Actions) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਵਾਦੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ,ਜਦੋਂ ਉਸ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿੱਚ ਵਾਦੀ ਨੇ ਮੁਕਦਮੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇੱਕ ਸੰਸ਼ੋਧਿਤ ਕਲਾਸ ਐਕਸ਼ਨ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਸੀ,ਮੁਕੱਦਮੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,”ਸੁਰੱਖਿਆ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਟਵਿੱਟਰ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਵਜੋਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਪਿਛਲੀਆਂ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਗਰਵਾਲ,ਗੱਡੇ ਅਤੇ ਸਹਿਗਲ ਇਸ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਖਰਚੇ ਦੇ ਹੱਕਦਾਰ ਹਨ।

“ਅਦਾਲਤੀ ਫਾਈਲਿੰਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,ਤਿੰਨਾਂ ਨੇ ਕਈ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਅਟਾਰਨੀ ਦੀਆਂ ਫੀਸਾਂ ਅਤੇ ਖਰਚਿਆਂ ਸਮੇਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਖਰਚੇ ਕੀਤੇ,ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,ਟਵਿੱਟਰ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 90-100 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਐਗਜ਼ਿਟ ਪੈਕੇਜ ਮਿਲਿਆ ਹੈ,ਪਰਾਗ ਅਗਰਵਾਲ ਨੂੰ ਲਗਭਗ $40 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਅਦਾਇਗੀ ਮਿਲੀ, ਜਿਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਟਵਿੱਟਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ੇਅਰ ਸਨ,ਜਿਹੜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਕੱਢਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲਣੇ ਸਨ,ਸਹਿਗਲ ਨੂੰ 25 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਿਲਿਆ,ਜਦੋਂ ਕਿ ਟਵਿੱਟਰ ਦੇ ਤਤਕਾਲੀ ਮੁੱਖ ਕਾਨੂੰਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਗੱਡੇ 13 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਅਮੀਰ ਬਣ ਗਏ ਸਨ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular

Recent Comments