spot_img
Thursday, April 18, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਖੇਤੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੈਨੇਡਾ 'ਚ ਮਿਲੇਗੀ ਨੌਕਰੀ, ਕੈਨੇਡਾ ਨੂੰ...

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਖੇਤੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਮਿਲੇਗੀ ਨੌਕਰੀ, ਕੈਨੇਡਾ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 30,000 ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਪਵੇਗੀ

Punjab Today News Ca:-

Ottawa/Canada April 21,2023,(Punjab Today News Ca):- ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਖੇਤੀ ਦਾ ਕੰਮ ਜਾਣਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਨੌਕਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ,ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਉੱਥੇ ਖੇਤੀ ਦੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ,ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 30,000 ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਪਵੇਗੀ,ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ,ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਖੇਤੀ ਦਾ ਕੰਮ ਜਾਣਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਵਿਕਸਤ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਨੌਕਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ,ਇਹ ਵਿਕਸਤ ਦੇਸ਼ ਕੈਨੇਡਾ ਹੈ,ਦਰਅਸਲ, ਕੈਨੇਡਾ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਦਹਾਕੇ ਦੌਰਾਨ 30,000 ਸਥਾਈ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

ਇਹ ਉਹ ਲੋਕ ਹੋਣਗੇ ਜੋ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਵਧ ਰਹੇ ਮਜ਼ਦੂਰ ਸੰਕਟ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਂ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਖੇਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਬਣੇ ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੇ ਹਨ,ਆਰਬੀਸੀ ਦੇ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ,ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਖੇਤੀ ਸੰਚਾਲਕ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ,ਰਾਇਲ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਇੱਕ ਖੋਜ ਅਨੁਸਾਰ,40 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਫਾਰਮ ਓਪਰੇਟਰ 2033 ਤੱਕ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋ ਜਾਣਗੇ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਕਿਰਤ ਅਤੇ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਤਬਦੀਲੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੇਗੀ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ,ਫਾਰਮਾਂ,ਨਰਸਰੀਆਂ ਅਤੇ ਗ੍ਰੀਨਹਾਉਸਾਂ ਵਿੱਚ 24,000 ਕਾਮਿਆਂ ਦੀ ਘਾਟ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ,ਅਗਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਅੱਜ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ 60 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਸੰਚਾਲਕ ਸੇਵਾਮੁਕਤੀ ਦੇ ਨੇੜੇ 65 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਹੋਣਗੇ,ਖੇਤੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਵੇਗੀ,ਅਧਿਐਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ,66 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਉਤਪਾਦਕਾਂ ਕੋਲ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਯੋਜਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਵਾਹੀਯੋਗ ਜ਼ਮੀਨ ਦਾ ਭਵਿੱਖ ਸੰਦੇਹ ਵਿੱਚ ਹੈ,ਕੈਨੇਡਾ ਦਾ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਖੇਤਰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਿਭਿੰਨ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ,ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਾਮਿਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ਅਤੇ ਸੰਚਾਲਨ ਪ੍ਰਾਂਤ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਂਤ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਜਦੋਂ ਉੱਚ ਹੁਨਰਮੰਦ ਖੇਤੀ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ,ਤਾਂ ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਭਾਰਤ, ਨੀਦਰਲੈਂਡ,ਚੀਨ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਯੂ.ਕੇ. ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਘੱਟ-ਹੁਨਰਮੰਦ ਕਾਮਿਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਸ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਬਿਹਤਰ ਨੀਤੀਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਸਥਾਈ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਾਮੇ (TFW) ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ,ਜੋ ਕਿ ਘੱਟ-ਹੁਨਰਮੰਦ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਰੋਤ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਇੱਕ ਪੁਰਾਣੇ ਮੁੱਦੇ ਦਾ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਅਸਥਾਈ ਹੱਲ ਹੈ,ਇੱਕ ਹੱਲ ਹੈਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਸਥਾਈ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਾਮੇ ਜੋ ਫਸਲਾਂ ਨੂੰ ਬੀਜਣ ਅਤੇ ਵਾਢੀ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਹੁਨਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਚਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ,ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਹ ਕੈਨੇਡਾ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਰਜਬਲ ਵਿੱਚ ਨਾਟਕੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਮੀ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ,ਆਰ.ਬੀ.ਸੀ. ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਅਸਥਾਈ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਦਾ ਰਸਤਾ ਅਜਿਹੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਦੂਰ ਕਰੇਗਾ।

ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮਈ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ 2020 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਖੇਤੀਬਾੜੀ-ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੋ ਤਜਰਬੇ ਵਾਲੇ ਗੈਰ-ਮੌਸਮੀ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ ਦਾ ਰਸਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ,ਇਸਦੀ ਮਿਆਦ ਮਈ 2023 ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹੈ,ਫਰਵਰੀ 2023 ਤੱਕ, ਓਟਾਵਾ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ 1,500 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਰਾਹੀਂ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਇੱਕ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਸੀਬੀਸੀ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਅੰਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਸੰਭਾਵਿਤ ਵਿਸਤਾਰ ਹੈ,ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦੇਣਾ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਦਾ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular

Recent Comments