Saturday, March 25, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂWinnipeg Municipal Council ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ 26 ਨੂੰ- ਅਡਵਾਂਸ ਵੋਟਾਂ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਵਾਧਾ

Winnipeg Municipal Council ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ 26 ਨੂੰ- ਅਡਵਾਂਸ ਵੋਟਾਂ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਵਾਧਾ

Punjab Today News Ca:-

Winnipeg (Sharma) , (Punjab Today News Ca):- ਵਿੰਨੀਪੈਗ ਮਿਊਂਸਪਲ ਕੌਂਸਲ (Winnipeg Municipal Council) ਲਈ ਵੋਟਾਂ 26 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਪੈ ਰਹੀਆਂ ਹਨ,ਇਸਤੋ ਪਹਿਲਾਂ ਅਡਵਾਂਸ ਵੋਟਾਂ ਵਿਚ ਵਿੰਨੀਪੈਗ (Winnipeg) ਦੇ ਵੋਟਰਾਂ ਨੇ ਕਾਫੀ ਉਤਸ਼ਾਹ ਵਿਖਾਇਆ ਹੈ,ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਅਡਵਾਂਸ ਵੋਟਾਂ ਦੌਰਾਨ ਕੁਲ  13,365 ਵੋਟਾਂ ਪਈਆਂ ਹਨ ਜੋ 2018 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 1,021 ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਨ,ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਮੇਅਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਖੜੇ ਸਾਰੇ 11 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ ਮੇਅਰ ਚੁਣੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਸੜਕਾਂ, ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਅਤੇ  ਆਵਾਜਾਈ ਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਤਰਜੀਹਾਂ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਹੈ।


ਮੇਅਰ ਉਮੀਦਵਾਰ ਰਿਕ ਸ਼ੋਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮੌਜੂਦਾ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ,ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਦੀ ਸਖ਼ਤ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ,ਵੱਡੇ  ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਤਰਜੀਹ ਦੇਣਗੇ,ਉਹਨਾਂ ਹੋਰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਫਾਈ ਅਤੇ ਸਾਂਭ-ਸੰਭਾਲ ਦੀ ਹਾਲਤ ਕਿੰਨੀ ਮਾੜੀ ਹੈ,ਸ਼ੋਨ ਨੇ ਵਿੰਨੀਪੈਗ (Winnipeg) ਨੂੰ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਆਪਣੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਵੀ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਉਮੀਦਵਾਰ ਰਾਣਾ ਬੋਖਾਰੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸੂਬਾਈ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਤੋ ਇਲਾਵਾ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਟੈਕਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਮਦਨ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਰੋਤਾਂ ਵੱਲ ਵੀ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ,ਸ਼ੋਨ ਸਟ੍ਰੀਟ ਸਫ਼ਾਈ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਵੰਡੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ $2 ਮਿਲੀਅਨ ਪੂਲ ਨੂੰ ਅਲੱਗ ਕਰਕੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸੁਧਾਰ ਜ਼ੋਨਾਂ ਦੀ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ।


ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੋਹਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਗਲੇੈਨ ਮੁਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ 2024 ਜਾਂ 2025 ਵਿੱਚ ਗ੍ਰੇ ਕੱਪ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਅਤੇ “ਗੇਟ ਟੂਗੈਦਰ ਡਾਊਨਟਾਊਨ” ਸਮਾਰੋਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਵਿੰਨੀਪੈਗ (Winnipeg) ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰੇਗਾ,ਮੁਰੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਨਾਲ ਅੰਦਾਜ਼ਨ 100,000 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇਕੱਠ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਪੋਰਟੇਜ ਅਤੇ ਮੇਨ ਵਿਖੇ ਵਿਨੀਪੈਗ ਬਲੂ ਬੰਬਰ ਸੀਜ਼ਨ (Winnipeg Blue Bomber Season) ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਪਰੰਪਰਾ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਉਹਨਾਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਰਬਪੱਖੀ ਵਿਕਾਸ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਦੁਹਰਾਇਆ ਹੈ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular