spot_img
Tuesday, April 23, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀCanadian Prime Minister Justin Trudeau ਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੇ ਦਿਹਾਂਤ ’ਤੇ ਦੁੱਖ...

Canadian Prime Minister Justin Trudeau ਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੇ ਦਿਹਾਂਤ ’ਤੇ ਦੁੱਖ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ

PUNJAB TODAY NEWS CA:-

Ottawa,September 9, 2022 ,(Punjab Today News Ca):-  ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ (Canadian Prime Minister Justin Trudeau) ਨੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੋਇਮ (Queen Elizabeth II) ਦੇ ਦੇਹਾਂਤ ‘ਤੇ ਗਹਿਰੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਇਸ ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ (Government of Canada) ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ,“ਇਹ ਸਭ ਭਾਰੀ ਦਿਲਾਂ ਨਾਲ ਸ਼ਾਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਸ਼ਾਸਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ,ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੋਇਮ (Queen Elizabeth II) ਦੇ ਦੇਹਾਂਤ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ।

“ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ (Canadians) ਲਈ,ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰਭੂਸੱਤਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ,ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੋਇਮ (Queen Elizabeth II) ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਿਰੰਤਰ ਮੌਜੂਦਗੀ ਸੀ,ਵਾਰ-ਵਾਰ, ਮਹਾਰਾਣੀ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ (Canada) ਦੇ ਆਧੁਨਿਕ ਇਤਿਹਾਸ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨਦੇਹੀ ਕੀਤੀ। 70 ਸਾਲਾਂ ਅਤੇ 23 ਸ਼ਾਹੀ ਟੂਰ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੋਇਮ (Queen Elizabeth II) ਨੇ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਤੱਟ ਤੋਂ ਤੱਟ ਤੱਕ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ, ਇਤਿਹਾਸਕ ਮੀਲ ਪੱਥਰਾਂ ਲਈ ਉੱਥੇ ਹਾਜਿਰ ਸੀ।

“ਉਸਨੰ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ‘ਤੇ ‘ਘਰ ਰਹਿਣਾ ਚੰਗਾ ਲੱਗਦਾ ਸੀ’ ਉਸਦਾ ਸੱਚਮੁੱਚ ਇੱਥੇ ਘਰ ਸੀ,ਅਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ (Canadians) ਨੇ ਕਦੇ ਵੀ ਉਸਦਾ ਪਿਆਰ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ,“ਉਸ ਨੇ ਰਾਜ ਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਲਈ ਆਪਣਾ ਜੀਵਨ ਸਮਰਪਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ,ਸਾਰੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ (Canadians) ਦੀ ਤਰਫੋਂ, ਮੈਂ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਦੋਇਮ (Queen Elizabeth II) ਦਾ ਇਸ ਸੁੱਖਣਾ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਭਰ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦਾ ਹਾਂ।

“ਉਸ ਦਾ ਰਾਜ ਕਈ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੱਕ ਫੈਲਿਆ-ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਸਮਾਂ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸੀ, ਵਿਭਿੰਨ ਅਤੇ ਅਗਾਂਹਵਧੂ ਦੇਸ਼ ਵਜੋਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਆਏ,ਇਹ ਉਸਦੀ ਸਿਆਣਪ, ਹਮਦਰਦੀ ਅਤੇ ਨਿੱਘ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਯਾਦ ਰੱਖਾਂਗੇ ਅਤੇ ਪਾਲਦੇ ਰਹਾਂਗੇ।

“ਅੱਜ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਪੰਨਾ ਪਲਟਿਆ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਸਾਡੇ ਸਾਂਝੇ ਇਤਿਹਾਸ ਦਾ ਇੱਕ ਅਧਿਆਏ ਸਮਾਪਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ,ਮੈਂ ਜਾਣਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਕੈਨੇਡਾ (Canada) ਲਈ ਸੇਵਾ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ (Canadians) ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਦਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਿੱਸਾ ਬਣੇ ਰਹਿਣਗੇ,ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ (Canadians) ਲਈ ਸੋਗ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹੋਵੇਗਾ,ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸਾਰੇ ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਨਾਗਰਿਕਾਂ (Commonwealth Citizens) ਲਈ ਹੋਵੇਗਾ,ਜਿਸਦਾ ਅੰਤ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੋਗ ਦਿਵਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗਾ ਜਦੋਂ ਸਾਡੇ ਪ੍ਰਭੂ ਦੇ ਦਿਹਾਂਤ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਯਾਦਗਾਰੀ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ,“ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਤਰਫੋਂ, ਮੈਂ ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਔਖੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਲੀ ਹਮਦਰਦੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦਾ ਹਾਂ।’’

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular

Recent Comments