spot_img
Tuesday, February 20, 2024
spot_img
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਖੇਡ ਜਗਤDiamond League 2022 : Neeraj Chopra ਨੇ ਖ਼ਿਤਾਬ ਜਿੱਤ ਕੇ ਰਚਿਆ ਇਤਿਹਾਸ,ਸ਼ਾਨਦਾਰ...

Diamond League 2022 : Neeraj Chopra ਨੇ ਖ਼ਿਤਾਬ ਜਿੱਤ ਕੇ ਰਚਿਆ ਇਤਿਹਾਸ,ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਖੇਡ ਦਾ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾ ਕਰ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਮੁੜ ਨਾਂ ਰੁਸ਼ਨਾਇਆ

Punjab Today News Ca:-

Switzerland (Zurich),(Punjab Today News Ca):- Diamond League 2022 :   ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ (Neeraj Chopra) ਨੇ ਜ਼ਿਊਰਿਖ (Zurich) ਵਿਚ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ (Diamond League) ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿਚ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕਰਕੇ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚ ਦਿੱਤਾ,ਉਸ ਨੇ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਵਿਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਖੇਡ ਦਾ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾ ਕਰ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਮੁੜ ਨਾਂ ਰੁਸ਼ਨਾਇਆ,ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਟਰਾਫੀ ਜਿੱਤਣ (Neeraj Chopra Wins The Diamond League Trophy) ਵਾਲੇ ਪਹਿਲੇ ਭਾਰਤੀ ਬਣ ਗਏ ਹਨ।

ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ (Neeraj Chopra) ਨੇ 88.44 ਮੀਟਰ ਜੈਵਲਿਨ ਥਰੋਅ (Javelin Throw) ਵਿਚ ਚੈੱਕ ਗਣਰਾਜ (Czech Republic) ਦੇ ਜੈਕਬ ਵਡਲੇਚੋ (Jacob Wadlecho) ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਦਿੱਤਾ,ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ 88.44 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ (Throw) ਕੀਤਾ।

ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ (Neeraj Chopra) ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਥਰੋਅ ਫਾਊਲ (Throw Foul) ਸੀ, ਜਦਕਿ ਦੂਜਾ ਥਰੋਅ 88.44 ਮੀਟਰ ਸੀ,ਜੋ ਉਸ ਲਈ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਸੀ,ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ (Neeraj Chopra) ਨੇ ਤੀਜਾ ਥਰੋਅ 88, ਚੌਥਾ 86.11, ਪੰਜਵਾਂ 87 ਅਤੇ ਛੇਵਾਂ ਫਾਈਨਲ ਥਰੋਅ 83.6 ਮੀਟਰ ਕੀਤਾ,ਵਡਲੇਚੋ ਨੇ ਨੀਰਜ ਨਾਲ ਓਲੰਪਿਕ ਵਿੱਚ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ,ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ (Neeraj Chopra) ਨੇ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸੱਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਸੀਰੀਜ਼ (Diamond League Series) ਦੇ ਲੌਸਨੇ ਲੈਗ ਜਿੱਤ (Lausanne Leg Win) ਕੇ ਅਤੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਫਾਈਨਲ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਕੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਾਪਸੀ ਕੀਤੀ।

ਉਹ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਮੀਟ (Diamond League Meet) ਦਾ ਖ਼ਿਤਾਬ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਭਾਰਤੀ ਬਣਿਆ,ਉਹ ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ (World Championship) ਵਿੱਚ ਚਾਂਦੀ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਆਪਣੀ ਕਮਰ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਸੱਟ ਕਾਰਨ ਬਰਮਿੰਘਮ ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ (Birmingham Commonwealth Games) (28 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ 8 ਅਗਸਤ) ਤੋਂ ਖੁੰਝ ਗਿਆ ਸੀ,ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਹਰੇਕ ਡਾਇਮੰਡ (Diamond) ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਜੇਤੂ ਨੂੰ ‘ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ ਚੈਂਪੀਅਨ’ (‘Diamond League Champion’) ਦਾ ਤਾਜ ਪਹਿਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।


ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ (Neeraj Chopra) ਨੇ ਦੋਹਾ ‘ਚ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਪਹਿਲੀ ਡਾਇਮੰਡ ਲੀਗ (Diamond League) ਤੇ ਤੀਜੀ ਸਿਲੇਸੀਆ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਸੀ,ਸਟਾਕਹੋਮ (Stockholm) ਵਿਚ ਉਸ ਨੇ 89.94 ਮੀਟਰ ਦੀ ਥਰੋਅ (Throw) ਨਾਲ ਕੌਮੀ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੂਰੀ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਇੱਥੇ ਉਸ ਨੇ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਗ਼ਮਾ ਜਿੱਤਿਆ,ਉਹ ਲੁਸਾਨੇ ਵਿੱਚ ਜੇਤੂ ਬਣਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਸ ਨੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੋਨ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਹੈ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular