Saturday, March 25, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
Homeਰਾਸ਼ਟਰੀਜਸਟਿਸ ਡੀਵਾਈ ਚੰਦਰਚੂੜ ਹੋਣਗੇ 50ਵੇਂ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ,ਸੀਜੇਆਈ ਯੂਯੂ ਲਲਿਤ ਨੇ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਦੇ...

ਜਸਟਿਸ ਡੀਵਾਈ ਚੰਦਰਚੂੜ ਹੋਣਗੇ 50ਵੇਂ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ,ਸੀਜੇਆਈ ਯੂਯੂ ਲਲਿਤ ਨੇ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਨਾਂ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ

PUNJAB TODAY NEWS CA:-

NEW DELHI,(PUNJAB TODAY NEWS CA):-  ਭਾਰਤ ਦੇ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਯੂਯੂ ਲਲਿਤ (Chief Justice UU Lalit) ਨੇ ਜਸਟਿਸ ਡੀਵਾਈ ਚੰਦਰਚੂੜ (Justice DY Chandrachud) ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਜਸਟਿਸ ਚੰਦਰਚੂੜ 50ਵੇਂ ਸੀਜੇਆਈ ਹੋਣਗੇ,ਚੀਫ ਜਸਟਿਸ ਯੂ ਯੂ ਲਲਿਤ ਇਸ ਸਾਲ 8 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ,ਜਸਟਿਸ ਚੰਦਰਚੂੜ 9 ਨਵੰਬਰ, 2022 ਨੂੰ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਲਈ ਭਾਰਤ ਦੇ 50ਵੇਂ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਵਜੋਂ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲਣਗੇ,ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਸੀਜੇਆਈ ਲਈ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ।

ਪਰੰਪਰਾ ਅਨੁਸਾਰ,ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸੀਨੀਅਰ ਜੱਜ ਦੇ ਨਾਮ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ,ਜਸਟਿਸ ਡੀਵਾਈ ਚੰਦਰਚੂੜ ਜਸਟਿਸ ਯੂਯੂ ਲਲਿਤ (Justice DY Chandrachud Justice UU Lalit) ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੂਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸੀਨੀਅਰ ਜੱਜ ਹਨ,ਸੀਜੇਆਈ ਯੂ ਯੂ ਲਲਿਤ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 10:15 ਵਜੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਸਾਰੇ ਜੱਜਾਂ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਜਸਟਿਸ ਡੀਵਾਈ ਚੰਦਰਚੂੜ (Justice DY Chandrachud) ਦੇ ਨਾਮ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ,CJI ਲਲਿਤ ਦੀ ਸਿਫਾਰਿਸ਼ ਕਾਨੂੰਨ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਭੇਜੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਜਸਟਿਸ ਚੰਦਰਚੂੜ ਦੇ ਕਰੀਅਰ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ
ਜਸਟਿਸ ਚੰਦਰਚੂੜ ਨੂੰ 13 ਮਈ 2016 ਨੂੰ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦਾ ਜੱਜ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ,ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ 31 ਅਕਤੂਬਰ 2013 ਤੋਂ ਇਲਾਹਾਬਾਦ ਹਾਈ ਕੋਰਟ (Allahabad High Court) ਦੇ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਸਨ,ਉਸਨੂੰ 29 ਮਾਰਚ 2000 ਨੂੰ ਬੰਬੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਜੱਜ ਵਜੋਂ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ,ਉਸਨੂੰ 1998 ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਧੀਕ ਸਾਲਿਸਟਰ ਜਨਰਲ ਵਜੋਂ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ,ਬੰਬੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਜੂਨ 1998 ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਸੀਨੀਅਰ ਵਕੀਲ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਸੀ,ਜਸਟਿਸ ਚੰਦਰਚੂੜ ਦੇ ਪਿਤਾ, ਜਸਟਿਸ ਵਾਈਵੀ ਚੰਦਰਚੂੜ, 2 ਫਰਵਰੀ 1978 ਤੋਂ 11 ਜੁਲਾਈ 1985 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਦੇ 16ਵੇਂ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਸਨ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular