Saturday, March 25, 2023
spot_imgspot_imgspot_imgspot_img
HomeUncategorizedਬਰਤਾਨੀਆ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਲਿਜ਼ ਟਰੱਸ ਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦਿੱਤਾ,Liz Truss ਸਿਰਫ 45...

ਬਰਤਾਨੀਆ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਲਿਜ਼ ਟਰੱਸ ਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦਿੱਤਾ,Liz Truss ਸਿਰਫ 45 ਦਿਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਰਹੇ

PUNJAB TODAY NEWS CA:-

London,(PUNJAB TODAY NEWS CA):- ਬਰਤਾਨੀਆ (Britain) ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਲਿਜ਼ ਟਰੱਸ (Prime Minister Liz Truss) ਨੇ ਕੰਸਰਵੇਟਿਵ ਪਾਰਟੀ (Conservative Party) ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਬਗਾਵਤ ਹੋਣ ਤੋ ਬਾਅਦ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫ਼ਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ,ਡਾਊਨਿੰਗ ਸਟ੍ਰੀਟ (Downing Street) ਦੇ ਬਾਹਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਉਹ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੇ ਜਿਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਟਰੱਸ ਸਿਰਫ 45 ਦਿਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਰਹੇ,ਇਹ ਕਿਸੇ ਬਰਤਾਨਵੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟਾ ਕਾਰਜਕਾਲ ਹੈ।

ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਅਸਤੀਫਾ ਉਹਨਾਂ ਲਏ ਗਏ ਕੁਝ ਆਰਥਿਕ ਫੈਸਲਿਆਂ ਕਾਰਣ ਦੇਣਾ ਪਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਣ ਯੂਕੇ (UK) ਦਾ ਅਰਥਚਾਰਾ ਹਿੱਲ ਗਿਆ ਸੀ,ਬ੍ਰਿਟੇਨ (Britain) ਨੂੰ ਯੂਰਪੀਅਨ ਯੂਨੀਅਨ (European Union) ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਰਹਿਣ-ਸਹਿਣ ਦੇ ਖਰਚੇ ਦੇ ਸੰਕਟ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਮੰਦੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਉਪਰੰਤ ਵਿੱਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਨੇ ਰਾਹਤ ਦਾ ਸਾਹ ਲਿਆ,ਟਰੱਸ, ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਰਹਿਣਗੇ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕੋਈ ਬਦਲ ਨਹੀਂ ਚੁਣਿਆ ਜਾਂਦਾ।

ਕੰਸਰਵੇਟਿਵ ਪਾਰਟੀ (Conservative Party) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਗਲੇ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੇਗੀ,ਸੰਭਾਵੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: ਸਾਬਕਾ ਖਜ਼ਾਨਾ ਮੁਖੀ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ,ਜੋ ਪਿਛਲੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਟਰਸ ਤੋਂ ਹਾਰ ਗਏ ਸਨ,ਹਾਊਸ ਆਫ ਕਾਮਨਜ਼ (House of Commons) ਦੇ ਨੇਤਾ ਪੈਨੀ ਮੋਰਡੌਂਟ।

ਰੱਖਿਆ ਸਕੱਤਰ ਬੇਨ ਵੈਲੇਸ ਅਤੇ ਬੋਰਿਸ ਜੌਨਸਨ, ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ ਨੈਤਿਕਤਾ ਦੇ ਘੁਟਾਲਿਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ ਵਿੱਚ ਬਰਖਾਸਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ,ਘੱਟ-ਟੈਕਸ, ਘੱਟ-ਨਿਯਮ ਵਾਲੀਆਂ ਆਰਥਿਕ ਨੀਤੀਆਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟਰਸ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੁਆਰਾ ਚੁਣਿਆ ਸੀ,ਵਧਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ ਵਿਨਾਸ਼ਕਾਰੀ ਸਾਬਤ ਹੋਈਆਂ,ਟਰਸ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੌਂਡ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 1% ਵੱਧ ਕੇ $ 1.13 ਹੋ ਗਿਆ।

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -spot_imgspot_img

Most Popular